மோடியின் கோட்டைக்குள் வென்று காட்டிய ஜிக்னேஷ் மேவானி

PC: IT

குஜராத் மாநில சட்டசபை தேர்தலில் பாஜக வெற்றிபெற்ற போதிலும், சுயேட்சையாக களமிறங்கிய தலித் உரிமை ஆர்வலர் ஜிக்னேஷ் மேவானியின் வெற்றி முக்கியமான ஒன்றாக பார்க்கப்படுகிறது.

ஜிக்னேஷ் மேவானி, வத்காம் தொகுதியில் பாஜக வேட்பாளர் விஜய் சக்ரவர்த்தியை எதிர்த்து போட்டுயிட்டு, 20,000-க்கும் அதிகமான வாக்கு வித்தியாசங்களில் வென்றிருக்கிறார். குஜராத் மாநிலம் உனா மாவட்டத்தில் தலித் மக்களுக்கு எதிரான வன்முறைகளை எதிர்த்து குரல் கொடுத்ததன் மூலம் அறியப்படுபவர் ஜிக்னேஷ். பசுக்காவலர்களை எதிர்த்தும், தலித் மக்களுக்கு நிலம் வேண்டியும் இவர் நடத்திய போராட்டத்தில் 20,000-க்கும் அதிகமான மக்கள் கலந்துகொண்டனர். பாஜக-வின் இந்துத்துவ அட்டூழியங்களை எதிர்த்த ஜிக்னேஷ், அரசியலில் பாஜக-வை எதிர்க்கும் சக்தியாக உருமாறியிருக்கிறார்.

காங்கிரஸ் மற்றும் ஆம் ஆத்மி கட்சிகள் வத்காம் தொகுதியில் தங்கள் வேட்பாளர்களை நிறுத்தவில்லை. காங்கிரஸ் கட்சி ஜிக்னேஷ்க்கு ஆதரவு என்று கூறப்படுகிறது. ஆனால் ஜிக்னேஷ் தனது அரசியல் நிலைப்பாடு குறித்து முன்பே தெரிவித்திருக்கிறார். இதுகுறித்து அவர், “22 ஆண்டுகால பாஜக ஆட்சியை நாங்கள் தூக்கியெறிய விரும்புகிறோம். அதற்காக நாங்கள் காங்கிரஸை ஏற்றுக்கொள்ள மாட்டோம்” என்று பேசியிருந்தார். இந்துத்துவ சக்தி வேரூன்றி இருக்கும் இடத்தில், ஜிக்னேஷின் வெற்றி கொண்டாடப்பட வேண்டியது.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*